Doanh nghiệp thành lập theo quyết định của Chính phủ có được hưởng ưu đãi thuế suất 17% trong vòng 10 năm không?

24/05/2024, 15:42
báo nói -

TCDN - Giải đáp vướng mắc về hưởng ưu đãi thuế suất của doanh nghiệp của KCN thành lập theo quyết định của Chính phủ.

Hỏi: Công ty đầu tư dự án mới tại KCN Nhơn Trạch 2 - Đồng Nai, theo giấy chứng nhận đầu tư thì công ty được hưởng các ưu đãi hỗ trợ đầu tư:

1.Ưu đãi thuế TNDN : Thuế suất thuế TNDN theo nghị định tại Khoản 3 Điều 15 Nghị định 218/2013/NĐ-CP ngày 26/12/2023 của chính phủ. Doanh nghiệp miễn thuế TNDN trong 2 năm và giảm 50% trong 4 năm

2. Đối tượng và điều kiện hưởng ưu đãi: Dự án đáp ứng điều kiện là dự án thực hiện tại địa bàn kinh tế khó khăn quy định tại phụ lục II Nghị định số 118/2015/NĐ-CP ngày 12/11/2015. Trong phụ lục II DANH MỤC ĐỊA BÀN ƯU ĐẠI ĐẦU TƯ Nghị định số 118/2015/NĐ-CP ngày 12/11/2015 có khoản mục số thứ tự 55 có nội dung: KHU CÔNG NGHIỆP, KHU CHẾ XUẤT ĐƯỢC THÀNH LẬP THEO QUY ĐỊNH CỦA CHÍNH PHỦ.

Vậy doanh nghiệp nằm trong KCN được thành lập theo quyết định của chính phủ có được hưởng ưu đãi áp dụng thuế suất 17% trong vòng 10 năm kể từ ngày 01 tháng 01 năm 2016 không? 

Trả lời:

111
22
333
PV
Bạn đang đọc bài viết Doanh nghiệp thành lập theo quyết định của Chính phủ có được hưởng ưu đãi thuế suất 17% trong vòng 10 năm không? tại chuyên mục Hỏi - Đáp của Tạp chí Tài chính doanh nghiệp. Liên hệ cung cấp thông tin và gửi tin bài cộng tác:

email: [email protected], hotline: 086 508 6899

Bình luận